รวมการแต่งตัวสไตล์ยุค 90 ที่คนสมัยนี้นิยมเอามาใส่ ไม่ว่าจะเป็นเสื้อ กางเกง รองเท้าหรือการแต่งย้อนยุคในสมัยนั้นต้องบอกเลยว่าแฟชั่นยุค90 เป็นแฟชั่นที่ฮิตไม่มีตก ยิ่งเอากลับมาใส่ยิ่งดูดี การแต่งกายตอนสมัยนั้น เป็นลุคที่คนเอาใส่ตามกันมาก เพราะดูเก๋ละยังคงเป็นเอกลักษณ์ ของยุคนั้นจริงๆ ไม่ว่าจะเป็นทรงผม หรือ เครื่องประดับ ก็เป็นกระแสที่ฮิตมากไปตามๆ กัน
![แฟชั่นยุค 90](https://get-shop.net/wp-content/uploads/2021/10/%E0%B9%81%E0%B8%9F%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%84-90.jpg)
แฟชั่นยุค90 แฟชั่นวัยรุ่นที่กำลังมาแรง
![แฟชั่นยุค 90 กางเกงยีนส์ขาบาน](https://get-shop.net/wp-content/uploads/2021/10/%E0%B9%81%E0%B8%9F%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%84-90-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B8%A2%E0%B8%B5%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B9%8C%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%99-2.jpg)
แฟชั่นยุค90 แฟชั่นสุดชิคที่ไม่มีตกเทรนด์ ก็คือ กางเกงยีนส์ขาบาน เป็นแฟชั่นสุดจี๊ดและดูดีอย่างบอกไม่ถูก ไม่ว่าจะผ่านมากี่สมัย ก็เป็นแฟชั่นที่ ไม่ตกยุคตกสมัย ลุคนี้เหมาะกับบุคคล ที่มีบุคลิก ขายาว แฟชั่นกางเกงขาบาน ใส่ได้ทั้งผู้ชายและผู้หญิงดูดีกันมากเลยทีเดียวหยิบเสื้อยืดคอกลมสกรีนเก๋ๆ ก็เป็นไฮแฟชั่นไปอีกแบบ ราคาไม่แพง หยิบจับได้
บางคนหากางเกงยีนส์มือสองก็เอามาแมตซ์กันได้ดีเลยทีเดียว ราคาเริ่มต้น 299 ขึ้นไป สำหรับคนชอบมือสองแนะนำ หาซื้อตามตลาดนัดมือสองหรือเพจเสื้อผ้ามือสองก็ได้ของที่ถูกใจเหมือนกัน
![แฟชั่นยุค 90 เสื้อคุมผ้าร่ม](https://get-shop.net/wp-content/uploads/2021/10/%E0%B9%81%E0%B8%9F%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%84-90-%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%9C%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A1.jpg)
แฟชั่นยุค 90 แฟชั่นสุดชิคที่ไม่มีตกเทรนด์ ก็คือ เสื้อคุมผ้าร่ม เป็นเสื้อคุมที่ฮิตกันมาทุกยุคสมัย สำหรับลวดลายที่เป็นแถบๆ บ่งบอกได้ดีจริงๆ สำหรับคนที่ชอบแต่งตัวย้อนยุค ใส่คุมกับกางเกงยีนส์ กระโปรง ก็คุมได้ทุกสถานการณ์ แฟชั่นเสื้อผ้าสีสวย ใส่เสื้อคอเต่าแบบตั้ง หรือหาสร้อยคอยาวๆ มาประดับเพิ่มยิ่งเพิ่มความเก๋ ข้อดีคือใส่แล้วไม่ร้อน
เพราะเป็นผ้าร่มด้วยนั่นเองราคาเริ่มต้น 199 บาทขึ้นไป หาซื้อได้ทุกตลาดนัด ห้างสรรพสินค้า ไอจี เพจ ลาซาด้า ช็อปปี้ ก็ลดเวลาในการเลือกซื้อได้ดี สำหรับสาวนักช็อปออนไลน์
![แฟชั่นยุค 90 เสื้อยืดโทนมืด](https://get-shop.net/wp-content/uploads/2021/10/%E0%B9%81%E0%B8%9F%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%84-90-%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B7%E0%B8%94%E0%B9%82%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%94.jpg)
แฟชั่นยุค 90 แฟชั่นสุดชิคที่ไม่มีตกเทรนด์ ก็คือ เสื้อยืดโทนมืด เป็นเสื้อยืดที่ยุค 90 นิยมกันเป็นอย่างมาก เสื้อเชิ้ต แฟชั่นที่ไม่เคยตกยุคสมัย โดยเฉพาะสีเข้มๆ เพราะดูเป็นการแต่งตัวที่ดูเท่ห์และยังหาใส่ได้กับกางเกงเอวสูงยิ่งแมตซ์กันได้ดี แฟชั่นเสื้อครอป หารองเท้าหนังสีดำสักคู่ก็เก๋ไปอีกแบบเพื่มมิติของการแต่งตัว เหมาะกับทุกเพศ ใส่ได้ทั้งกับผู้ชาย ผู้หญิง สาวสอง หรือคนที่มีรูปร่างอ้วนหรือผอม ก็ใส่ได้
ทุกแบบเป็นตัวเลือกได้ดีเลยสำหรับลุคนี้ ราคาเริ่มต้นที่ 99 บาท แล้วแต่ความชอบรสนิยม เทรนด์แฟชั่นใหม่ๆ บางคนชอบของมือสองก็ไปหาซื้อได้ ตามตลาดนัด ส่วนใครชอบเสื้อยืดแบรนด์ ก็หาซื้อได้ตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำ
![แฟชั่นยุค 90 กางเกงลายสก๊อต](https://get-shop.net/wp-content/uploads/2021/10/%E0%B9%81%E0%B8%9F%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%84-90-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%81%E0%B9%8A%E0%B8%AD%E0%B8%95.jpg)