ต้องยอมรับเลยว่า บ้านเราถึงจะไม่หนาวเท่าที่เกาหลี หรือ ญี่ปุ่น หรือประเทศเพื่อนบ้านหลายๆประเทศ แต่ก็เตรียมรับมือไว้นะจ๊ะ สาวๆ เพราะ อากาศหรือลมหนาวก็ทำให้การแต่งหน้าของเราลอกเป็นคราบหรือเป็นขุย หรือ ปากจะแตกอีก โอ้ยสาระพัดปัญหา วันนี้เรานำเอาวิธีแต่งน่าให้ดูฉ่ำ ดูสุขภาพดีมาฝาก มาดูกัน
1.โทนน้ำตาลอ่อน
![](https://cinnamontraveler.org/wp-content/uploads/2020/11/1606205292935.jpg)
2.โทนน้ำตาลส้ม
![](https://cinnamontraveler.org/wp-content/uploads/2020/11/1606205323197.jpg)
3.โทนน้ำตาลแดงตุ่น
![](https://cinnamontraveler.org/wp-content/uploads/2020/11/1606205372950.jpg)