ใน ยุค 90 ถือเป็นยุคที่เกิดแฟชั่นต่างๆ ออกมามากมาย รวมไปถึงเหล่าไอดอลในยุคนั้น ก็ถือเป็นยุคบุกเบิกของไอดอลในยุคปัจจุบัน แต่ถ้าถามว่าในยุคนั้นเหล่าวัยรุ่นหญิงชายได้รับอิทธิพลการแต่งตัวมากจากอะไรมากที่สุด คงบอกได้ว่าคงเป็นจากภาพยนตร์ หรือหนังที่ดูกันผ่านทางจอทีวี และแน่นอนว่าเหล่าดาราซุปเปอร์สตาร์ น่าจะเป็นต้นแบบการ แต่งตัว ของใครหลายๆ คน ดังนั้นวันนี้ MOVER จึงขอชวนเพื่อนๆ ทุกคนย้อนเวลากลับไปแต่งตัวแบบนั้นดูกันอีกสักครั้ง
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/06/20065813/fight-club.jpg)
Fight Club จัดเป็นหนึ่งในภาพยนตร์เรื่องเยี่ยมที่ถูกยกขึ้นหิ้ง หนังสไตล์ผู้ชาย ดราม่าและการต่อสู้ โดยสำหรับพวกเราแล้ว คงจะละสายตาจากพ่อหนุ่มไทเลอร์ ที่ถูกแสดงนำโดย แบรด พิทท์ ไม่ได้เลย ซึ่งถ้าไม่รวมการโชว์ซิกแพคแป๊ะๆ ของป๋าแบรดแล้ว ชุดเสื้อเชิ้ตลวดลายเยอะๆ กับเสื้อคลุมหนังสีแดง และแว่นกันแดดสีแดงของป๋า ถือเป็นอะไรที่เท่จับใจ และติดตาเรามาจวบจนถึงปัจจุบัน
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/06/20065816/Fight-Club2.jpg)
หากจะแต่งตัวตามไทเลอร์ในตอนนี้ ก็ไม่ใช่เรื่องที่แปลกนัก และเรายังสามารถดัดแปลงให้เหมาะกับยุคสมัยในปัจจุบันนี้ได้เป็นอย่างดี ด้วยเสื้อแนวฮาวายในรูปแบบต่างๆ เพียงแต่ว่าจุดเด่นการแต่งตัวของไทเลอร์ที่เราจะจำได้ดีเลยก็คือเสื้อคลุมหนังสีแดง โดยการแต่งตัวลักษณะนี้จะค่อนข้างโดดเด่นมากๆ แน่นอนว่าคนใส่ต้องมีความมั่นใจในตัวเองที่สูง กล้าแสดงออก รวมถึงยังควรเป็นคนที่มีอารมณ์ขัน กวนๆ จะยิ่งทำให้เราเฉิดฉายมากขึ้น จนเสน่ห์จะต้องทะลักออกมา
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/06080040/cfb0312be354bf3b1f2f956453b6ef5a.jpg)