ว่ากันว่าวงการผมสั้นเข้าแล้วออกอยาก สงสัยจะเป็นเรื่องจริงนะคะ ฮิตกันจริงค่ะ ทั้งไทยเราและต่างประเทศ เรียกได้ว่านิยมตัดผมสั้นย้อนวัย เพราะสาวๆทุกคนต่างก็อยากให้ตัวดูเด็กอยู่เสมอ ผมสั้นนี่และค่าเริดสุด ยิ่งอากาศร้อนๆ ของเมืองไทยตอนนี้ ตัดเลยจ้า ปังแน่นอน
![](https://cinnamontraveler.org/wp-content/uploads/2021/04/ผมสั้น-หน้าเด็ก.jpg)
วันนี้เราจึงมี เทรนด์ทรงผมสั้น น่ารักๆ ชิคๆ มาฝากทุกคนกันค่ะ สำหรับใครที่เบื่อตัวเองอยากจะลองเปลี่ยนแปลงตัวเองใหม่ ทริคง่ายๆ เลยก็คือให้เริ่มจากการตัดผมสั้นค่ะ ตัดแล้วเราจะเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยก็ว่าได้ เพราะทรงผมสั้นจะทำให้ลุคของเราดูเป็นสาวชิคเก๋ๆ แถมยังถือเป็นทรงที่ไม่มีวันตกเทรนด์อีกด้วย ไม่ว่าจะปีไหนๆ ทรงผมสั้นก็ยังปัง ไม่เอาท์แน่นอนพูดเลย!
![](https://cinnamontraveler.org/wp-content/uploads/2021/04/ShorthairTrend2115.jpg)
![](https://cinnamontraveler.org/wp-content/uploads/2021/04/shothair-1024x576.jpg)
![](https://cinnamontraveler.org/wp-content/uploads/2021/04/ทรงผมสั้น-1024x576.jpg)